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Jumanne Oktoba 19, 2021

Divnu

Dagaa wa Kigoma
kuvutia uwekezaji

Na MWANDISHI WETU, Magama

ya Mifugo na Uvsi,
imesema Imejipanga
kuhaklklsha  dagaa  wa

Kigoma wanadkuwa 7ao la kimkakati na
la kibiashara litakalowutia wwekeza)l,
kusisimua uchumi wa nchi na mtu
Mmirnaja mmaoja.

Matbu Wazirl wa wirara hiyo,
Abdallah Ulega, aliyasema hayo
mwishonl mwa wilki katika kikao chake
na wadau wa uvuvi, kilichofanyka

Mwalo wa Katonga, ulloko Mkoani
Kigoma, i
Aliserna serikall imejipanga

kufarya 2ao la dagaa wa Kigoma kuwa
la kimkakatl kwasababu biashara ya
dngaa inahusisha watu weng katika
jamil, hivyo kulmansha biashara hiyo
ni kuwalmarsha wananchi kluchuml
“Tunatakakulnuabiasharayadagaa
wa Kigoma, unataka wavui wainuke
kiuchumi na tumejpanga kugndoa
vikwazo wwole vinavyowaszumbua na
tutaltangaza vema zao bl |l kuvutia
uwekeza)l zaldi hapa Kigoma,” allsema.
Pia, aliwataka viongod wa Mkoa
huo Ruanra mikaxati na kampenl
maalumu ya kutangaza ubora wa
dagaa wa kKigoma il kuvutia uwekeza)
wa viwanda vidogovidogo na vikubwa

ya kuchakata dagaa hao.

Allendelea kusema kuwa oo
hilo la dagaa |kitangamwa wzur,
wiawekerajl na tasisl za benw
watakwenda  kuwgkeza na ndic
utakuwa mwisho wa dagaa wa
Klpoima kutupwa hovyo kwasababu
¥ kukosa soko.

Aliengera kuwa uvunajiwa dagaa
hao unapaswa vendane na utunzaj
wa mazalla ya samakl il upatikanagl
wa r.:r.ihmaﬁ hiya uwe wa uhakika
wiakati wote,

"MNdugu zangu, mkakath huy wa
kuinua biashara ya zao la dagaa
hautafanikiwa  kama  mallghal
haitakuwwepo, Il viwanda vianzishwe
ni lazima malighali ipatixane ya
kutcsha,® alislstiza,

Ulega aliserna serikali Imejipanga
kuwaweresha waardi vifaa
mbalimball vilaxa asaidia
kuvuna dagaa kwa uhakika na
kuwakausha kwa kutumia vichanja
vya kisasa, ill kupunguza upotevu wa
dagoa na kuongeza ubora wake,

I

Vialengo>>>Zao la dagaa kuwa la kimkakati na kibiashara nchini

TARI yaanza kusaka

mbegu bora mpunga
MNa WARIOBA IGOMBE, Hyels

TAASISE ya Utafits wa Killmo Tanranes
(TARI, Kituo cha Dakawa, Wilaya
ya Mvomero na Shirika o African
Agricuiiure Techngology Foundaton
{AATF) la Kerya, wanafanya utaliu
kupata mb=gu bora ya mpunga
nakayowanufaisha wakulima.

Imeeicrwa lenea b kufanya hineyo
nl kuhakikisha Wwalishap wa mpunga
unakiwens na tia nohund

Ofisa Mtafiti Kiimo TARI Dakawa,
Barmabas Sitla, alyazema hayo juzl
na kuongeza kuwa lengo la utafit huo
ni kupata mbesy takayopendwa na
wala) na wafanystiashara wa 2ao hilo.

"lengo la um@afin huu ni kutaka
kuongeza tja ya wusalishay wa
mpunga kwa wakulima wote nchini,
hivwya umelenga husata mbegu bord
indyoioa mavuno mengl, pa kuwa na
ladha meorl sacc mdomom® alisema,
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